Ṣíṣe àtúnṣe onírúurú Spunlace Nonwovens: Ṣíṣe àtúnṣe sí iṣẹ́ náà

Ní àwọn ọdún àìpẹ́ yìí, lílo àwọn aṣọ spunlace tí kò ní aṣọ ti pọ̀ sí i ní ọ̀pọ̀lọpọ̀ ilé iṣẹ́. A ṣẹ̀dá aṣọ àrà ọ̀tọ̀ yìí nípa fífi okùn so pọ̀ mọ́ ara wọn, ó sì ní ọ̀pọ̀lọpọ̀ àǹfààní tó ń yí iṣẹ́ ìṣelọ́pọ́ padà. Àwọn aṣọ spunlace tí kò ní aṣọ ti di ohun tó ń yí padà nítorí pé wọ́n lè ṣiṣẹ́ dáadáa, wọ́n lè pẹ́ tó, wọ́n sì tún lè jẹ́ kí àyíká dára sí i. Nínú ìwé ìròyìn yìí, a ó wo àwọn ohun tí a lè lò àti àǹfààní àwọn aṣọ spunlace tí kò ní aṣọ, èyí tó máa fi hàn bí ó ṣe ń yí àwọn ilé iṣẹ́ padà kárí ayé.

Àwọn aṣọ Spunlace tí a kò hunní ẹ̀ka ìṣègùn:

1. Aṣọ abẹ ati awọn aṣọ ìbora:
Àwọn aṣọ Spunlace tí kì í ṣe aṣọ ìbòrí ni a ń lò ní gbogbogbòò ní ẹ̀ka ìṣègùn, pàápàá jùlọ nínú ṣíṣe àwọn aṣọ ìbora àti aṣọ ìbòrí. Rírọ̀ tí ó wà nínú rẹ̀, ó lè mí, àti agbára láti lé omi jáde mú kí ó dára fún pípa àìlèmọ́ nígbà iṣẹ́-abẹ. Agbára gíga ti aṣọ náà ń mú kí ó le koko, ó sì ń pèsè ààbò tí ó ṣeé gbẹ́kẹ̀lé fún àwọn onímọ̀ ìlera.

2. Wíwọ ọgbẹ́:
Àwọn ohun èlò Spunlace tí kì í ṣe aṣọ tí a fi ń tọ́jú ọgbẹ́ ni a sábà máa ń lò fún ìtọ́jú ọgbẹ́ nítorí pé wọ́n máa ń gba omi dáadáa, wọ́n sì lè pa ọrinrin mọ́ láìsí pé wọ́n ń pàdánù ìdúróṣinṣin wọn. Ó máa ń dènà àwọn ohun tó lè fa ìbàjẹ́, ó sì máa ń mú kí ara sàn dáadáa. Ó máa ń dín ewu ìbàjẹ́ kù, ó sì máa ń dáàbò bo awọ ara tó ní ìpalára.

Lilo awọn ohun elo spunlace nonwoven ninu ile-iṣẹ mimọ:

1. Àwọn aṣọ ìbora ọmọ àti àwọn aṣọ ìbora:
Àwọn aṣọ tí a kò fi ọwọ́ ṣe tí a fi ń hun aṣọ tí a fi aṣọ ìbora ṣe ti yí ìyípadà padà nínú iṣẹ́ àwọn aṣọ ìbora ọmọ nítorí pé wọ́n rọ̀, wọ́n lágbára, wọ́n sì ní agbára láti gba omi. Ó ń mú kí àwọn ọmọ tuntun ní ìtùnú tó pọ̀ jùlọ, ó sì ń jẹ́ kí wọ́n gbẹ, ó ń ṣàkóso ọ̀rinrin, ó sì ń dènà ìgbóná ara.

2. Àwọn ọjà ìmọ́tótó obìnrin:
Ìfarahàn àwọn ohun èlò ìwẹ̀nùmọ́ tí a kò fi spunlace ṣe ti yí ilé iṣẹ́ ìmọ́tótó obìnrin padà, ó sì pèsè àyípadà tó rọrùn àti tó rọrùn sí i ju àwọn ohun èlò ìbílẹ̀ lọ. Ìfọwọ́kàn rẹ̀ jẹ́ẹ́jẹ́ẹ́, pẹ̀lú agbára gbígbà ara tó dára àti ìṣàkóso òórùn, mú kí ìrírí gbogbo àwọn olùlò pọ̀ sí i.

Awọn lilo ti awọn aṣọ ti a ko fi spunlace ṣe ni ile-iṣẹ ọkọ ayọkẹlẹ:

1. Inu inu:
Àwọn olùṣe ọkọ̀ ayọ́kẹ́lẹ́ máa ń lo àwọn ohun èlò tí kò ní ìhun tí a fi spunlace ṣe fún inú ilé nítorí wọ́n máa ń pẹ́, wọ́n máa ń dín iná kù, wọ́n sì rọrùn láti mọ́. Agbára aṣọ náà láti fara wé onírúurú ìrísí àti bí ó ṣe ń náwó tó, mú kí ó jẹ́ àṣàyàn tó fani mọ́ra láti bá àìní àwọn ilé iṣẹ́ ọkọ̀ ayọ́kẹ́lẹ́ mu.

2. Àwọn àlẹ̀mọ́ afẹ́fẹ́ àti epo:
Àwọn aṣọ tí a kò hun tí a fi ìyẹ̀fun ṣejẹ́ apá pàtàkì nínú àwọn àlẹ̀mọ́ afẹ́fẹ́ àti epo ọkọ̀ ayọ́kẹ́lẹ́. Ìṣiṣẹ́ àlẹ̀mọ́ gíga rẹ̀, agbára dídí eruku mú, àti ìdènà sí àwọn kẹ́míkà àti ìyípadà iwọ̀n otútù mú kí ó jẹ́ àṣàyàn tí ó ṣeé gbẹ́kẹ̀lé fún iṣẹ́ ẹ̀rọ tí ó dára jùlọ.

Lilo awọn aṣọ ti a ko fi spunlace ṣe ni ile-iṣẹ mimọ:

1. Àwọn aṣọ ìwẹ̀nùmọ́ ilé-iṣẹ́:
Àwọn aṣọ tí a kò fi ọwọ́ hun ti di ohun pàtàkì nínú iṣẹ́ ìwẹ̀mọ́, wọ́n ní agbára gíga, agbára ìfàmọ́ra àti agbára tí kò ní àbàwọ́n. Yálà ní ilé ìtajà ọkọ̀ ayọ́kẹ́lẹ́, ilé iṣẹ́ ìṣẹ̀dá, tàbí ilé ìtọ́jú ìṣègùn, àwọn aṣọ ìnu yìí máa ń mú kí epo, ìdọ̀tí àti àwọn ohun ìbàjẹ́ mìíràn kúrò dáadáa.

2. Ìmọ́tótó ilé:
Nínú ìfọmọ́ ilé, a máa ń gba àwọn ohun èlò ìfọṣọ tí kò ní spunlace fún agbára wọn láti mú eruku, ẹrẹ̀ àti àwọn ohun tí ó lè fa àléjì. Ó ń pèsè ojútùú tó gbéṣẹ́ fún ìfọ́ eruku, fífọ àti ìwẹ̀nùmọ́ gbogbogbò, èyí tí ó ń mú àwọn àbájáde mímọ́ àti aláìlábàwọ́n wá.

ni paripari:

Láìsí àní-àní, àwọn aṣọ tí a fi ń hun aṣọ tí a kò fi ọwọ́ ṣe ti yí ọ̀pọ̀lọpọ̀ ilé iṣẹ́ padà, wọ́n sì ń pèsè àwọn ọ̀nà tuntun pẹ̀lú agbára wọn, agbára wọn àti ìbáramu àyíká. Láti ìdàgbàsókè àwọn iṣẹ́ abẹ sí mímú àwọn ọjà ìmọ́tótó sunwọ̀n síi àti ìyípadà nínú iṣẹ́ ọkọ̀ ayọ́kẹ́lẹ́, aṣọ náà ti fi àmì rẹ̀ sílẹ̀ lórí ohun gbogbo. Pẹ̀lú ìlọsíwájú àti ìwádìí tí ń bá a lọ, ṣàwárí bí àwọn aṣọ tí a kò fi ọwọ́ ṣe yóò ṣe máa tún ṣe àtúnṣe ilé iṣẹ́ náà àti láti ṣe àfikún sí ọjọ́ iwájú tí ó wà pẹ́ títí.


Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù kọkànlá-23-2023